KINH DOANH INTERNET QUÁ GIỜ QUY ĐỊNH

Em là chủ quán kinh doanh internet, thỉnh thoảng đông khách em cho quán hoạt động đến 12 h đêm. Ngày 27/10/2015, cảnh sát kinh tế có đi kiểm tra thì quán em vẫn hoạt động, em muốn biết mình sẽ bị xử phạt như thế nào?

Tổng đài 1900.6227 trả lời về hoạt động kinh doanh Internet

Điểm c, Khoản 1 Điều 16 của Nghị định 158/2013/NĐ-CP quy định về Vi phạm quy định về điều kiện tổ chức hoạt động văn hóa, kinh doanh dịch vụ văn hóa công cộng phạt tiền mức 3.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng với hành vi:

“Tổ chức kinh doanh trò chơi điện tử sau 10 giờ đêm đến 8 giờ sáng”.

Trường hợp này bạn kinh doanh internet quá giờ cho phép thì bị phạt mức 3.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng.

Nếu còn vấn đề vướng mắc liên quan đến hoạt động kinh doanh internet. Bạn có thể gọi đến số 1900.6227 để được giải đáp, hướng dẫn.

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai.